ஐந்து மாநில சட்ட மன்ற தேர்தல் முடிவுகள்


நடந்து முடிந்த ஐந்து மாநில சட்ட மன்ற தேர்தல்களில், நான்கு மாநிலங்களில் பா.ஜ.க. ஆட்சியை தக்க வைத்துக் கொண்டது. காங்கிரஸ் கட்சியிடமிருந்து பஞ்சாப் மாநிலத்தை ஆம் ஆத்மி கட்சி எதிர்பார்க்காத வகையில் 92 இடங்களை கைப்பற்றி ஆட்சியை கைப்பற்றியுள்ளது. ஆனால் இந்த வெற்றியில் பல்வேறு சந்தேகங்கள் எழுகின்றன. பஞ்சாப்பில் ஆம் ஆத்மி கட்சி ஆட்சியை கைப்பற்றி பற்றிய ஒரு விரிவான அலசல் செய்ய வேண்டியது.

பஞ்சாப்

நடைபெற்ற சட்ட மன்ற தேர்தலில் காங்கிரஸ் கட்சியை வீழ்த்தி, ஆட்சியை கைப்பற்றியுள்ளது ஆம் ஆத்மி கட்சி. ஆம் ஆத்மி கட்சி முன்னாள் காலிஸ்தானிய ஆதரவாளர்களின் ஆதரவைப் பெற்றிருப்பதும் அச்சத்தை ஏற்படுத்துக்கின்றன என தினமணி தலையங்கத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளது முக்கியமான ஒன்றாகும். தேர்தல் முடிவுக்கு பின்னர் 10.3.2022ந் தேதி முதல்வராக அறிவிக்கப்பட்ட Bhagwant Mann க்கு Sikhs for Justice எழுதிய கடிதம் ஒரு புயலை உருவாக்கும். மேற்படி கடிதத்தில் குறிப்பிட்டுள்ள விஷயங்களுக்கு ஆம் ஆத்மி கட்சியின் தலைமை முறையான விளக்கம் தர வேண்டும்.

ஆம் ஆத்மி, கட்சியின் அமோக வெற்றிக்குப் பிறகு மாநிலத்தின் முதலமைச்சராக பதவி ஏற்க இருக்கும் பகவந்த் மானுக்கு , தடை செய்யப்பட்ட பயங்கரவாத அமைப்பான சீக்கியர்ஸ் ஃபார் ஜஸ்டிஸ் (SFJ) ஆம் ஆத்மிக்கு நிதியளித்த காலிஸ்தானியர்கள், காலிஸ்தான் மக்கள் பஞ்சாப்பில் காலிஸ்தான் தனி நாடு கோரிக்கைக்கு வாக்கெடுப்பை அனுமதிக்க வேண்டும் என்று மானுக்கு கடிதம் அனுப்பியுள்ளது. கேஜ்ரிவால் தலைமையிலான ஆம் ஆத்மி கட்சி பஞ்சாப்பை வெல்ல காலிஸ்தான் வாக்குகள் மற்றும் நிதியைப் பயன்படுத்துவதாக குற்றம்சாட்டி, குழுவின் தலைவர் குர்பத்வந்த் சிங் பன்னூனும் பரபரப்பான கூற்றை வெளியிட்டார்.

அமெரிக்கா, கனடா, இங்கிலாந்து, ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மற்றும் ஆஸ்திரேலியா ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த காலிஸ்தான் சார்பு சீக்கியர்களால் ஆம் ஆத்மிக்கு பெருமளவு நிதியுதவியும், ஆதரவும் கிடைத்துள்ளது என்பது வெளிப்படையான ரகசியம் என்று காலிஸ்தானி பயங்கரவாதி பன்னுன் கூறினார். SFJ பொது ஆலோசகர் குர்பத்வந்த் சிங் பன்னூன் கூறுகையில், பஞ்சாப் மக்கள் காலிஸ்தான் எதிர்ப்பு தலைவர்களான பாதல்-கேப்டன் அமரீந்தரை உறுதியாக தோற்கடித்துள்ளனர், இப்போது ஆம் ஆத்மி கட்சி ஆட்சியில் இருப்பதால், காலிஸ்தான் பொது வாக்கெடுப்பு பஞ்சாபில் சுமூகமாக நடக்க வேண்டும்.

முந்தைய போலி கடிதத்தை அவர்கள் கண்டித்ததையடுத்து, ராகவ் சதா என்று கூறிக்கொள்ளும் நபர் தங்களை அழைத்து கடிதம் உண்மையானது என்று அறிவிக்க பணம் கொடுத்ததாகவும், ஆம் ஆத்மி வெற்றி பெற்றால் காலிஸ்தான் வாக்கெடுப்புக்கு சட்டசபை தீர்மானத்தை நிறைவேற்றுவோம் என்றும் உறுதியளித்ததாகவும் அந்த கடிதத்தில் கூறப்பட்டுள்ளது. அந்த வீடியோவில், காலிஸ்தான் இயக்கத்தைத் தடுக்க துப்பாக்கி தோட்டாக்களைப் பயன்படுத்திய பஞ்சாப் முன்னாள் முதல்வர் பியாந்த் சிங் காலிஸ்தான் பயங்கரவாதிகளால் மரணம் அடைந்ததாகவும், பாதல் மற்றும் அமரீந்தர் சிங் காலிஸ்தானைத் தடுக்க முயன்றதாகவும், அவர்களை தோற்கடிக்க காலிஸ்தான் அமைப்பினர் முழுமையாக பாடுபட்டார்கள் என்றும் , காலிஸ்தானுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்க முயல கூடாது என நியமித்த முதல்வர் பகவந்த் மானை காலிஸ்தானி பயங்கரவாதி பன்னூன் மிரட்டியுள்ளார்

“பகவந்த் மான், காலிஸ்தான் சீக்கியர்களுக்கும் இந்தியாவுக்கும் இடையிலான பிரச்சினை என்பதை உங்கள் முன்னோடிகளின் தலைவிதியிலிருந்து கற்றுக்கொள்ளுங்கள், எனவே ஆம் ஆத்மி கட்சி இந்த மோதலில் ஒரு கட்சியாக மாறக்கூடாது என்றும் காலிஸ்தான் வாக்கெடுப்பில் பஞ்சாப் மக்கள் வாக்களிக்க வேண்டும் என்றும் நாங்கள் அறிவுறுத்துகிறோம் பன்னுன் கூறினார் . பஞ்சாப் சட்டமன்றத் தேர்தல் முடிவுகள், AAP SFJ இன் போலி ஆதரவு கடிதத்தையும், வெளிநாடுகளில் உள்ள காலிஸ்தான் சார்பு சீக்கியர்களிடமிருந்து நிதியுதவியையும் பயன்படுத்தி பஞ்சாபில் வெற்றியைப் பெறுவதற்கு, குறிப்பாக கிராமப்புற தொகுதிகளில் இருந்து, கிட்டத்தட்ட 70% பங்கைக் கொண்டுள்ளது என்பதை தெளிவாகக் காட்டுகிறது என்று காலிஸ்தானி குழு தெரிவித்துள்ளது.

இந்நிலையில், கெஜ்ரிவால் தனது அரசியல் அபிலாஷைகளை நிறைவேற்றுவதற்காக காலிஸ்தானிகளுடன் தொடர்பு கொள்கிறார் என்று அக்கட்சியின் முன்னாள் உறுப்பினரும் மூத்த தலைவருமான குமார் விஸ்வாஸ் கூறியது நினைவுகூரத்தக்கது. மேலும் அவர் கூறுகையில்,

Today also he (Kejriwal) is on the same path…or he will place some puppet (on the CM post). He told me such terrifying things, which many in Punjab know…he told me one day ‘don’t worry, I will one day become the CM of an independent suba (region)’. I said this is sedition. ISI and other separatist groups are funding and preparing for (Khalistani) Referendum 2020. Kejriwal replied, ‘so what, then I will become the first PM of an independent nation’. This man’s thought process is such that he doesn’t care about separatism etc, he just wants power at any cost”, Kumar had quoted Kejriwal as saying. (ஆதாரம் https://hindupost.in/politics/khalistani-pressurize-aap-after-punjab-win/ )

ஆம் ஆத்மி கட்சி 2017 ஆம் ஆண்டு முதல் காலிஸ்தானிகளுடன் நெருங்கிய தொடர்பிலிருக்கிறது. கெஜ்ரிவால் தலைமையிலான ஆம் ஆத்மி கட்சி பஞ்சாபில் காலிஸ்தானி கோணத்தை அடித்தளமாகப் பயன்படுத்தியது, அதன் காரணமாகவே கட்சி மாநிலத்தை வென்றது. பஞ்சாபின் கணிசமான மக்கள் காலிஸ்தானி அனுதாபிகள், எனவே அவர்கள் ஆம் ஆத்மிக்கு வாக்களித்துள்ளனர். கெஜ்ரிவாலுக்கும் காலிஸ்தானுக்கும் இடையே வலுவான தொடர்பு இருப்பதாக சில அறிக்கைகள் உள்ளன. மேலும், பஞ்சாபில் மூழ்கி வரும் தனது எதிர்காலத்தை காப்பாற்ற காலிஸ்தானுக்கு புத்துயிர் கொடுத்தவர் கெஜ்ரிவால். டெல்லியில் உள்ள கெஜ்ரிவால் தலைமையிலான அரசுதான் டெல்லியில் விவசாயிகள் என்று அழைக்கப்படுபவர்களின் போராட்டத்தை வரவேற்றது, அவர்களில் பலர் காலிஸ்தானி குழுவுடன் தொடர்புடையவர்கள் என்று நம்பப்படுகிறது. இதற்கிடையில், கெஜ்ரிவால் காலிஸ்தான் பிரதமராக விருப்பம் தெரிவித்தார்.

மறைக்கப்பட்ட செய்தி காலிஸ்தானி பிரச்சினை அவ்வப்போது எழுப்படும் என்பது உண்மையானது. ஆம் ஆத்மி வெற்றியின் மூலம் , காலிஸ்தானி அனுதாபிகள் தேசிய பாதுகாப்புக்கு அச்சுறுத்தலாக மாறியிருப்பதை இப்போது நிரூபித்துள்ளது. அவரது வெற்றியின் மூலம் காலிஸ்தானி சக்திகள் ஆட்சிக்கு வரும், இந்தியாவை பிளவுபடுத்தும் முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படும். முன்னதாக, காலிஸ்தான் பிரிவினைவாதிகளால் மிகப்பெரிய இரத்தக்களரி ஏற்பட்டது. அது இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பியபோது, ​​கெஜ்ரிவால் காலிஸ்தானி இயக்கத்தைத் தூண்டிவிட்டு, பஞ்சாபை குழப்பம் மற்றும் அராஜகத்தின் கிணற்றில் தள்ளிவிட்டார். முரண்பாடாக, ஆம் ஆத்மி பெற்றுள்ள வாக்குகள் காலிஸ்தானி விவகாரம் உண்மையான விஷயம் என்பதையும், தேசிய பாதுகாப்பு குறித்து பஞ்சாப் மக்கள் கவலைப்பட வேண்டும் என்பதையும் தெளிவாக்குகிறது.

உத்திரபிரதேசம்

நடைபெற்ற ஐந்து சட்ட மன்ற தேர்தல் களத்தில், உ.பி.யில் மீன்டும் பாரதிய ஜனதா கட்சி ஆட்சிக்கு வந்துள்ளது. 2017-ல் பெற்ற வாக்குகளை விட 1.62 சதவீதம் கூடுதலாக பெற்றாலும், வெற்றி பெற்ற இடங்கள் குறைவாக கிடைத்துள்ளன. உ.பியில் முஸ்லீம்களின் வாக்குகள் முழுவதுமாக சமாஜ்வாதி கட்சிக்கு கிடைத்துள்ளது. இந்த தேர்தலில் மூன்று முக்கியமான விஷயங்கள் கவனிக்க வேண்டியது. ஒன்று நடைபெற்ற சட்ட மன்ற தேர்தலில் 55 சதவீதம் முஸ்லீம் வாக்காளர்களை கொண்ட 9 தொகுதிகளில் ஒரு தொகுதியான தௌலானா (Dhaulana ) மட்டுமே பாரதிய ஜனதா கட்சி வெற்றி பெற்றுள்ளது. மற்ற 8 தொகுதிகளான மீரட், ராமபூர், சம்பல், மொராதாபாத் ரூரல், குந்தர்கி, அம்ரோஹா, ஷரான்பூர், உள்ளிட்டதொகுதியில் சமாஜ்வாதி கட்சி வெற்றி பெற்றுள்ளது. வெற்றி பெற்ற சமாஜ்வாதி கட்சியினர் முஸ்லீம் என்பது குறிப்பிட தக்கது. மேற்படி தொகுதிகளில் சமாஜ்வாதி கட்சியின் வெற்றி பெற்ற வாக்குகளின் வித்தியாசம் 35,000 க்கும் மேற்பட்டது, ஆனால் பாரதிய ஜனதா கட்சி வேட்பாளர் வெற்றி பெற்ற ஒரு தொகுதயில் வெறும் 11,000க்கும் குறைவான வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றுள்ளார்.

முஸ்லீம்களின் வாக்கு சதவீதம் 50.57 உள்ள ராம்பூர் தொகுதியில் சமாஜ்வாதி வேட்பாளர் 1,30,528 வாக்குகள் பெற்றுள்ளார், இதே தொகுதியில் போட்டியிட்ட பா.ஜ.க.வின் இந்து வோட்பாளர் வாங்கிய வாக்குகள் 75,66 மட்டுமே வாங்கியுள்ளார். வாக்கு வித்தியாசம் 54,862 என்பது 50 சதவீதம் முஸ்லீம்கள் வாழும் தொகுதியில் முஸ்லீம் வேட்பாளர்களை நிறுத்திய சமாஜ்வாதி கட்சி அனைத்து தொகுதிகளிலும் வெற்றி பெற்றுள்ளது. 20 சதவீதத்திற்கு கீழ் உள்ள முஸ்லீம் வாக்காளர்கள் நிறைந்த தொகுதியில் பா.ஜ.க. வேட்பாளர் குறைவான வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்றுள்ளார்கள். ஆகவே பா.ஜ.க.வை தவிர மற்ற கட்சிகள் பா.ஜ.க. விற்கு எதிராக முஸ்லீம்களை திருப்பியது நன்றாக தேர்தல் முடிவுகள் வெளியாகியுள்ளன.

கடந்த தேர்தலை விட 50 தொகுதிகளுக்கு குறைவாக பா.ஜ.க. வெற்றி பெற்றுள்ளது. குறைவான 50 தொகுதி யில் வெற்றி பெற்றவர்கள் சமாஜ்வாதி கட்சியினர். இந்த தொகுதிகள் முஸ்லீம் வாக்காளர்கள் நிறைந்த தொகுதியாகும். மொராதாபாத் மாவட்டத்தில் உள்ள ஆறு தொகுதிகளில் நான்கு தொகுதிகளில் சமாஜ்வாதி கட்சி வெற்றி பெற்றுள்ளது. வெற்றி பெற்ற இந்த நான்கு தொகுதியிலும் முஸ்லீம்கள் நிறைந்த தொகுதியாகும். முஸ்லீம்கள் நிறைந்த தொகுதியில் வாக்கு சதவீதம் குறைவானதாக பதிவானாலும், . மேற்படி தொகுதிகளில் முஸ்லீம்கள் பெருமளவில் வாக்களித்துள்ளார்கள் என்பதை நினைத்துப் பார்க்க வேண்டும். மிகவும் முக்கியமான விஷயம் , முதல்வர் யோகியின் சொந்த தொகுதியான கோராக்பூர் மாவட்டத்தில், 9 சட்ட மன்ற தொகுதிகள் உள்ளடக்கியது. இந்த 9 தொகுதிகளிலும் பாரதிய ஜனதா கட்சியின் வேட்பாளர்கள் குறிப்பாக முதல்வர் யோகி உள்ளிட்டோர் வெற்றி பெற்றுள்ளார்கள்.

உ.பி. தேர்தலில் முஸ்லீம், யாதவ், தாழ்த்தப்பட்டவர்கள் என்ற மூன்றும் இணைந்த வாக்குகளில் 83 சதவீதம் சமாஜ்வாதி கட்சிக்கு வாக்களிக்கப்பட்டுள்ளது. உ.பி. தேர்தலில் இந்துக்களின் வாக்குகள் முழுவதும் பா.ஜ.க.விற்கு விழுந்துள்ளது என்று கூறினாலும், சில விவரங்களையும் குறிப்பிட்டாக வேண்டும். காஷியாபூர் , ஆஸம்காட், அம்பேத்கார் நகர், கௌசாம்பி, ஷாம்லி ஆகிய ஐந்து மாவட்டங்களில் உள்ள மொத்த சட்டமன்ற தொகுதிகளையும் சமாஜ்வாதி கட்சியினர் வெற்றி பெற்றுள்ளார்கள். மற்ற 27 மாவட்டங்களில் மொத்த சட்ட மன்ற தொகுதிகளையும் பாரதிய ஜனதா கட்சியின் வேட்பாளர்கள் வெற்றி பெற்றார்கள். பாரதிய ஜனதா கட்சி சீத்தாப்பூர் மாவட்டத்தின் 9 சட்ட மன்ற தொகுதிகளையும், Hardoi – 8, Unna0-6, Ghaziabad – 5, Bulandshalr – 7, Agra- 9, Lakhimpur Kheri -8, Aligarh – 7 Mathura – 5, Varanasi – 8, உள்ளிட்ட 27 மாவட்டங்களில் உள்ள மொத்த சட்ட மன்ற தொகுதிகளையும் பாரதிய ஜனதா கட்சி வெற்றி பெற்றுள்ளது.

இங்கே 3 காரணிகள் விளையாடுகின்றன: முஸ்லிம் மற்றும் கிறிஸ்தவ சமூகங்கள் சமூகத்தின் அனைத்து மட்டங்களிலும் மையப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் நன்கு ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட மத நிறுவனங்களைக் கொண்டுள்ளன. எனவே, உள்ளூர் மசூதி மற்றும் மதரஸாவில் இருந்து; அக்கம் பக்கத்திலுள்ள ஜமாத்களுக்கு; AIMPLB, ஜமாத்-இ-இஸ்லாமி, ஜமாத்-இ-உலேமா ஹிந்த் போன்ற மத்திய அமைப்புகளுக்கு; தியோபந்த், பரேல்வி, நத்வத்துல் போன்ற செமினரிகள்; தப்லிகி ஜமாத் போன்ற மிஷனரி இயக்கங்களுக்கு; AIMIM, PFI, AIUDF, WPI, SDPI, Reza Academy போன்ற மத-அரசியல் அமைப்புகளுக்கு – முஸ்லிம் சமூகத்தின் மனம் இறுக்கமாக கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது. மரபுவழியை கேள்வி கேட்பது ஊக்கமளிக்கிறது மற்றும் சுதந்திர சிந்தனையாளர்கள் பெரும் விலை கொடுக்க வேண்டும். இந்த அமைப்புகள் சில இறையியல் அல்லது சமூகப் பிரச்சினைகளில் வேறுபடலாம், ஆனால் அவற்றின் மையச் செய்தி நிலையானது: இஸ்லாம் ஒரு ஏகத்துவ மதம் மற்றும் அல்லாஹ்வும் அவனது நபியும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலானவர்கள்; ‘சிலை வழிபாடு’ தடை, முஸ்லீம் மதமும் வாழ்க்கை முறையும் மேன்மையானது; முஸ்லீம்கள் தங்கள் ‘அடையாளத்தைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்பதற்காகவே முல்லா மற்றும் மௌலிகளின் கட்டளைக்கு கட்டுப்பட்டு நடக்கிறார்கள்.

2.) அஷ்ரஃப்கள் எனப்படும் முஸ்லீம் உயரடுக்கின் ( elites) பெரும் பகுதியினர் தங்களுக்கு அரேபிய, பாரசீக, துருக்கிய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று நம்புகிறார்கள். முன்பு ‘பாகன் மற்றும் நாகரீகமற்ற’ இந்தியாவிற்கு இஸ்லாம் நாகரிகத்தை கொண்டு வந்தது என்றும், இன்று நாடு பெருமை கொள்ளும் கட்டிடக்கலை, கலை மற்றும் கலாச்சாரம் அனைத்தும் இஸ்லாமிய சாம்ராஜ்யங்களில் வேர்களைக் கொண்டுள்ளன என்றும் அவர்கள் நம்புகிறார்கள். ஆங்கிலேயர்கள் வருவதற்கு முன்பே பல நூற்றாண்டுகளாக இந்த நாட்டை ஆண்ட அஷ்ரபி உயரடுக்கு அவர்கள்தான் இந்தியாவின் ‘உரிமையான ஆட்சியாளர்கள்’ என்பது அவர்களின் கண்ணோட்டம், மேலும் அவர்களின் முன்னோர்கள் இந்து பெரும்பான்மையான இந்தியாவின் ஜனநாயக அமைப்பிற்கு ஆதரவாக மட்டுமே ‘ஒப்புக் கொண்டனர்’. , இந்திய அரசு ‘ஒப்பந்தத்தை’ மதிக்கவில்லை என்று இந்த உயரடுக்கு உணர்ந்தால் திரும்பப் பெறலாம்.

இந்த மேலாதிக்க அஷ்ரஃபி உயரடுக்கு AMU, AIMPLB, Deoband, உருது பத்திரிகை போன்ற முஸ்லீம் நிறுவனங்களைக் கட்டுப்படுத்துகிறது, முஸ்லீம் அரசியல் மற்றும் அதிகாரத்துவ பிரதிநிதித்துவத்தில் ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது, மேலும் முஸ்லிம் மக்களிடையே இஸ்லாமிய மேலாதிக்க உணர்வை தொடர்ந்து வலுப்படுத்துகிறது, அதே நேரத்தில் Ajlaf/Arzal வகுப்புகளுக்கு எதிராக (பெரும்பாலும்) பாகுபாடு காட்டுகிறது. பூர்வீகமாக இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாறியவர்கள்) மற்றும் எந்தவொரு பூர்வீக மரபுகளையும் ‘குறைந்த புருவம்’ அல்லது பிதா’ (தடைசெய்யப்பட்ட புதுமை/முறையற்றது) என்று இழிவுபடுத்துதல்.

இந்த தேர்தலில் அதிகமாக விமர்சிக்கப்பட்டவர் முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் அவர்களே. 2022 சட்ட மன்ற தேர்தலில் கோரக்பூர் அர்பன் தொகுதயில் போட்டியிட்டு, வாங்கிய வாக்குகள் 1,64,170 இவருக்கு அடுத்தப்படியாக சமாஜ்வாதி கட்சியின் வேட்பாளர் பெற்ற வாக்குகள் 60,896 -ம் , அடுத்த பிரதமர் ராகுல் காந்தி என மார்தட்டும் காங்கிரஸ் கட்சி பெற்ற வாக்குகள் 2,842

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.