உலகளாவிய இந்திய எதிர்ப்பு சதி: சில கேள்விகள்


3 பிப்ரவரி 2022 அன்று, பேராசிரியர் கெளதம் சென் ( Gautam Sen ) ஃபர்ஸ்ட்போஸ்ட்டில் ( Firt Post ) எழுதியுள்ள கட்டுரையில், மோடி அரசாங்கத்தை சீர்குலைக்கும் சர்வதேச முயற்சிகளில் திடீர் எழுச்சி ஏன் என்ற கேள்வியை எழுப்பியுள்ளார். மோடி அரசாங்கத்திற்கு எதிரான சர்வதேச பிரச்சாரத்திற்கு, முதன்மையாக “மேற்கத்திய அரசாங்கங்கள் மற்றும் சீன-பாகிஸ்தான் கூட்டணியால் நிதியுதவி செய்யப்படுகிறது” என்று அவர் ஒரு உறுதியான வாதத்தை முன்வைத்தார். இஸ்லாமோஃபோபியா மசோதா இந்தியாவிற்கு எதிராக ஒருமையில் குறிவைக்கப்பட்டது என்றும், “சுவிசேஷகர்கள் ஆதிக்கம் செலுத்தும் மதிப்பிற்குரிய USCIRF, அதன் முஸ்லீம் மக்களுக்கு எதிராக இந்தியா செய்ததாகக் கூறப்படும் இழிவுகளைப் புகாரளிக்க வேண்டும்” ( depredation against its musilm population ) என்றும் குறிப்பிட்டதை அவர் சுட்டிக்காட்டி குறிப்பிட்டார்.

மூன்று மாதங்களுக்குள், துல்லியமாக ஏப்ரல் 25 அன்று, யுஎஸ்சிஐஆர்எஃப், சர்வதேச மத சுதந்திரத்திற்கான யுஎஸ் கமிஷன், . தனது அறிக்கையில் 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான, 2021 ஆம் ஆண்டின் மத சுதந்திர நிலைமைகளின் அடிப்படையில், USCIRF அமெரிக்காவின் வெளியுறவுத் துறைக்கு பரிந்துரைக்கிறது: அதில் ,

• பர்மா, சீனா, எரித்திரியா, ஈரான், வட கொரியா, பாகிஸ்தான், ரஷ்யா, சவுதி அரேபியா, தஜிகிஸ்தான் மற்றும் துர்க்மெனிஸ்தான் ஆகிய 10 நாடுகளை CPCகளாக (குறிப்பிட்ட அக்கறையுள்ள நாடுகள்) மறுவடிவமைக்கவும் பின்வரும் ஐந்து நாடுகளை: ஆப்கானிஸ்தான், இந்தியா, நைஜீரியா, சிரியா மற்றும் வியட்நாம்; கூடுதல் CPCகளாக நியமிக்கவும்

• SWL (சிறப்பு கண்காணிப்பு பட்டியலில்) பின்வரும் மூன்று நாடுகளை பராமரிக்கவும்: அல்ஜீரியா, கியூபா மற்றும் நிகரகுவா;

• SWL இல் பின்வரும்: அஜர்பைஜான், CAR, எகிப்து, இந்தோனேசியா, ஈராக், கஜகஸ்தான், மலேசியா, துருக்கி மற்றும் உஸ்பெகிஸ்தான். போன்ற ஒன்பது நாடுகளைச் சேர்க்கவும் என குறிப்பிட்டப்பட்டுள்ளது.

எனவே, USCIRF ஜனநாயக இந்தியாவை கம்யூனிச சீனா, இஸ்லாமிய பாகிஸ்தான், எதேச்சதிகார வட கொரியா, அடிப்படைவாத சவுதி அரேபியா மற்றும் பயங்கரவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட சிரியா மற்றும் ஆப்கானிஸ்தானுடன் இணைக்கிறது. மேலும் சில முரண்பாடுகள் கொண்ட , ஈராக், கியூபா, நிகரகுவா, மலேசியா போன்றவை இந்தியாவை விட சிறந்த இடத்தைப் பெற்றுள்ளன. இது எப்படி மாறியது என்பது புரியாத புதிராகவே இருக்கிறது. ஏன் என்றால்

சுதந்திரத்தின் போது சுமார் 10 சதவீதமாக இருந்த முஸ்லீம் மக்கள்தொகை தற்போது 14.2 சதவீதமாக அதிகரித்துள்ள இந்தியாவை,. 1947ல் பாகிஸ்தானில் 12.9 சதவீதமாக இருந்த இந்துக்கள் தற்போதைய நிலையில் இன்று 1.9 சதவீதமாக குறைந்துள்ளது. ஏன் குறைந்தது என்ற கேள்வியை எழுப்பாமல், பாகிஸ்தானுக்கு ஆதரவான கருத்துக்களை முன் வைத்தது முரண்பாடாக இருக்கிறது. சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வரை நாட்டின் வளங்களில் சிறுபான்மையினருக்கு முதல் உரிமை உண்டு என்ற அதிகாரப்பூர்வ கொள்கையை பின்பற்றி வந்த இந்தியாவை, சிறுபான்மையினர் தொடர்ந்து தாக்குதல், மதமாற்றம் அல்லது அவதூறு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு பயந்து வாழும் பாகிஸ்தானுடன் USCIRF வைத்துள்ளது, USCIRF -ல் பாகிஸ்தானின் கைங்காரியம் நன்கு தெரிகிறது.

முஸ்லிம்கள், கிறிஸ்தவர்கள், சீக்கியர்கள், தலித்துகள் மற்றும் பிற மத சிறுபான்மையினரை எதிர்மறையாகப் பாதித்தது என குறிப்பிட்டுள்ள அறிக்கையே முரண்பாடானது. தலித்துகளின் உதாரணத்தை எடுத்துக் கொள்வோம். உத்தரப்பிரதேசத்தில் இந்த ஆண்டு மிகவும் ஆவலுடன் பேசப்பட்ட சட்டமன்றத் தேர்தலில், 84 எஸ்சி இட ஒதுக்கீட்டு இடங்களில் பாஜக 63 ஐ வென்றது. தூய புள்ளிவிவரங்களை நம்பினால், தலித் சமூகத்தின் மீதான காவி கட்சியின் பிடி பல ஆண்டுகளாக வலுப்பெற்று வருகிறது. CSDS தேர்தலுக்கு பிந்தைய ஆய்வின்படி, பிஜேபியின் ஜாதவ் அடிப்படை 2012 இல் 5 சதவீதத்திலிருந்து 2022 இல் 21 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது. அதன் ஜாதவ் அல்லாத அடிப்படை 2012 இல் 11 சதவீதத்திலிருந்து 2022 இல் 41 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது. ஒரு கட்சி தலித்துகளுக்கு எதிராக பாகுபாடு காட்டுபவர்கள் பாகுபாடு காட்டப்பட்டவர்கள் என்று அழைக்கப்படுபவர்களிடமிருந்து இதுபோன்ற ஆதரவைப் பெற மாட்டார்கள். ஆனால், நியூயார்க் உயர் வாழ்க்கையின் ஆடம்பரங்களுக்குள் தங்களைக் கட்டுப்படுத்திக் கொள்ளும் பறக்கும்-இரவு ஆய்வாளர்களுக்கு இந்திய அரசியலை விளக்குவது கடினம்

இப்படிப்பட்ட நிலையில், பாகிஸ்தான் உறவு காரணமாக USCIRF இந்தியாவிற்கு எதிரான அறிக்கையை தாக்கல் செய்தது மட்டுமில்லை. அவர்களுக்கு உதவியர்களின் பின்னணி பற்றிய தகவல்களை பார்க்க வேண்டும்.

2014க்கு பின்னர், இந்திய எதிர்ப்பு உருவாக்குவதற்காக உலகளாவிய சதி உருவாகியுள்ளது. இந்த சதியை பின்னியது, அமெரிக்காவில் உள்ள சர்வதேச மத சுதந்திரத்திற்கான அமெரிக்க ஆணையம் (USCIRF). அமெரிக்க அரசாங்கத்தால் அங்கீகாரம் கொடுக்கவில்லை என்றாலும், அதன் பரிந்துரையை கவனத்தில் கொள்ளும். மேற்படி ஆணையத்தைப் பற்றிய உண்மையை ஆராய்ந்தது, இது உலகளாவிய இந்தியாவிற்கு எதிரான வன்மக் கதையை பரப்புவதை ஒரு போக்காக மாற்றியுள்ளது. இந்த அமைப்பின் நிர்வாகிகள் இஸ்லாமியர்கள் என்பதும், இவர்களுக்கு துணையாக இருக்கும் சில அமைப்புகள் இஸ்லாமியர்களின் ஆதிக்கத்தில் உள்ளது. இவர்களின் நோக்கம் 2014 லிருந்து இந்தியாவில் மத சுதந்திரத்திற்கு ஆபத்து என்ற கருத்தை உலகளவில் உருவாக்கி வருகிறார்கள். குறிப்பாக அரசியல் ஷரத்து 370 ரத்து, குடியுரிமை திருத்த சட்ட மசோதா, தேசிய மக்கள் தொகை பதிவேடு போன்ற பிரச்சினைகளை எடுத்து, முஸ்லீம்களுக்கு ஆதரவாகவும், இந்தியாவிற்கு எதிராகவும் பொய் பரப்புரைகளை பரப்பும் காரியத்தில் ஈடுபட்டுள்ளது. USCIRF பற்றிய இந்த ஆழமான அறிக்கையில், சந்தேகத்திற்குரிய இணைப்புகள், மர்மமான நிறுவனங்கள் மற்றும் பரப்புரை நிறுவனங்கள் வெளிவருகின்றன.

இந்தியாவை களங்கப்படுத்தவே பாகிஸ்தானுடனும், நன்கு அறியப்பட்ட தீவிரவாத இஸ்லாமிய குழுக்களுடன் இணைந்து சர்வதேச மத சுதந்திரத்திற்கான யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் கமிஷன் ( USCIRF) பல் வேறு பொய்யான செய்திகளை பரப்புகிறது. இதற்கு துணையாக அனைவருக்கும் நீதி ( Justice For All ), வட அமெரிக்காவின் இஸ்லாமிய வட்டம் (Islamic Council of North America ), சவுண்ட் விஷன் அறக்கட்டளை, பர்மா டாஸ்க் ஃபோர்ஸ் (Burma Task Force ) போன்ற அமைப்புகளும் இதன் பின்னணியில் உள்ளன. 2018 லிருந்து சர்வதேச மத சுதந்திரத்திற்கான அமெரிக்க ஆணையம் (USCIRF). தங்களது ஆண்டறிக்கையில், இந்தியாவில் மத சுதந்திரத்திற்கு ஆபத்து என வரையரை செய்து குறிப்பிட்ட அக்கரை கொண்ட நாடு ( Country of Particular Concern ) என்ற முத்திரையை குத்தியது. இதன் மூலம் பாகிஸ்தான், ஆப்கானிஸ்தான், சீனா போன்ற நாடுகளில் சிறுபான்மையினர் கொடுமைக்குள்ளாவது போல், இந்தியாவிலும் முஸ்லிம்கள் கொடுமைக்குள்ளாகிறார்கள் என்ற பொய்யான குற்றச்சாட்டை உலகம் முழுவதும் பரப்புவதில் முக்கிய கடமையாக செயல்படுகிறார்கள்.

இதன் அமைப்பாளர்கள் எவ்வாறு முஸ்லிம் பயங்கரவாத அமைப்புகளுடனும், பாகிஸ்தானின் ஐ.எஸ்.ஐ.யுடன் தொடர்பிலிருக்கிறார்கள் என்பதையும் கவனிக்க வேண்டும்.

USCIRF தலைவர் Nadine Maenza இந்திய அமெரிக்க முஸ்லிம் கவுன்சில் (IAMC) மற்றும் அதன் நிறுவனர் Shaik Ubaid உடன் ஆழமான உறவுகளைக் கொண்டிருப்பதை பொது வெளியில் நடக்கும் நிகழ்ச்சிகளில் கலந்து கொள்வதிலிருந்து வெளிப்படுத்துகின்றன, அவர்கள் அமெரிக்காவின் தீவிரவாதத்தின் கிளையான வட அமெரிக்காவின் இஸ்லாமிய வட்டம் (ICNA) உடன் தொடர்பும், . ஜமாத்-இ-இஸ்லாமி (பாகிஸ்தான்). பாகிஸ்தானை பூர்வீகமாகக் கொண்ட அப்துல் மாலிக் முஜாஹித், அவர் நிறுவிய அனைவருக்கும் நீதியின் கீழ் செயல்படும் பர்மா டாஸ்க் ஃபோர்ஸுடன் (BTF) நெருங்கிய தொடர்பு உள்ளது. JFA ஆனது சவுண்ட் விஷன் அறக்கட்டளையால் இயக்கப்படுகிறது, இந்த அறக்கட்டளையில் நிர்வாகிகள் அனைவரும் இஸ்லாமியர்கள். அதன் தற்போதைய நிர்வாக இயக்குனர் முகமது அகமதுல்லா சித்திக், இந்தியாவில் தடைசெய்யப்பட்ட பயங்கரவாத அமைப்பான SIMI இன் நிறுவனர்களில் ஒருவர் ஆவார். பர்மா டாஸ்க் ஃபோர்ஸுடன் (BTF) என்ற அமைப்பு, ரோஹிங்கியா முஸ்லீம்களை பாதுகாக்கும் ஒரு அமைப்பாகும்.

2014 க்கு பின்னா், இந்தியாவிற்கு எதிராக USCIRF இல், செல்வாக்கு செலுத்துவதற்கு இந்திய அமெரிக்க முஸ்லிம் கவுன்சில் ( IAMC) ஃபிடெலிஸ் அரசாங்க உறவுகளுக்கும் ஆலன் என்பவருக்கு 55,000 அமெரிக்க டாலர் (US $55K ) தொகையை வழங்கியது. 2014 ஆம் ஆண்டு முதல் இந்திய வரைப்படத்திலிருந்து , J&K, லடாக் மற்றும் அருணாச்சலப் பிரதேசத்தை அதிலிருந்து நீக்கியதன் மூலம், USCIRF இந்தியாவின் சிதைந்த வரைபடத்தைப் பயன்படுத்தத் தொடங்கியதால், அவர்களின் முயற்சிகள் முடிவுகளைக் காட்டியது.

உபைத் மற்றும் முஜாஹித் இருவரும் 2018-20 க்கு இடையில் தங்கள் அமைப்பு BTF மூலம் USCIRF இன் அறிக்கைகளில் இந்தியாவை CPC ஆக பட்டியலிடுவதற்கு வற்புறுத்தியுள்ளனர். உபைத் மற்றும் முஜாஹித் இருவரும் புதிய பரப்புரை நிறுவனமான ஃபிடெலிஸ் கவர்மெண்ட் ரிலேஷன்ஸ் ( Fidelis Govenment Relations ) என்ற அமைப்பை ஏற்படுத்தி , ஆலனை வேலைக்கு அமர்த்தினார்கள். இவருக்கு அமெரிக்க நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் வெற்றிக்கு வழி வகுத்தவர் என்பதும், அதன் காரணமாக இந்தியாவிற்கு எதிரான கருத்துக்களை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மத்தியில் கொண்டு செல்ல ஏதுவாக இருக்கும் என்ற காரணத்திற்காக அமைக்கப்பட்டது. 2018 மற்றும் 2020 க்கு இடையில் இந்தியாவிற்கு எதிராக பரப்புரை செய்ததற்காக அவருக்கு 2,67,000 அமெரிக்க டாலர்கள் (US $267K) கொடுத்தார்கள் .

நாடின் மேன்சா (Nadine Maenza ) நெட்வொர்க் இந்தியாவுக்கு எதிரான ஜமாஅத் முன்னணிகள் மற்றும் அவர்களின் இணை அமைப்புகள் உடன் உறவு கொண்டிருந்தார். அவர் 2017-18 க்கு இடையில் அங்கனா சாட்டர்ஜியுடன் ‘ஹார்ட்வைர்டு குளோபல்’ (organisation ‘Hardwired Global’ with Angana Chatterji ) என்ற அமைப்பைபினருடன் பகிர்ந்து கொண்டார். சாட்டர்ஜி, 2011 ஆம் ஆண்டு அமெரிக்காவில் இருந்து பாகிஸ்தானுக்கு 3.5 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை மாற்றியதை மறைத்ததற்காக சிறையில் அடைக்கப்பட்ட ஐஎஸ்ஐ மோல் குலாம் நபி ஃபாயின் நெருங்கிய உதவியாளராகவும், பாகிஸ்தான் ஆதரவு காஷ்மீரி முஸ்லீம் பிரிவினைவாதிகளுக்கு ஆதரவாகவும் இருந்து வருகிறார். IAMCயின் தளங்களில் காஷ்மீர் பிரிவினைவாதத்தின் நிகழ்ச்சி நிரலை செயல்படுத்துவதில் சட்டர்ஜியும் பங்கு முக்கியமானது.

1971 பங்களாதேஷ் போர்க்குற்றவாளிகளுடன் ICNA நெருங்கிய தொடர்புகளை கொண்டுள்ளது என்பதையும் விசாரணைகள் காட்டுகின்றன. 1971 இல் வங்காள அறிவுஜீவிகளின் இனப்படுகொலையில் குற்றவாளிகளில் ஒருவரான அஷ்ரஃபுஸ் ஜமான் கான், ஜமாத்-இ-இஸ்லாமியின் மாணவர் பிரிவான இஸ்லாமிய-சத்ரா-சங்கத்தைச் சேர்ந்த

நியூயார்க்கில் உள்ள ICNA குயின்ஸ் பிரிவுடன் தொடர்புடையவர். பர்மா பணிக்குழுவின் இணை நிறுவனர்களில் இவரும் ஒருவர். கடந்த சில ஆண்டுகளாக அமெரிக்காவில் இந்தியாவிற்கு எதிரான உணர்வுகளை உருவாக்குவதற்காக செலவிடப்படும் வளங்கள், மேற்கத்திய நாடுகளில் உள்ளதாக இந்த விஷயத்தை கண்காணிக்கும் அதிகாரிகள் கூறுகின்றனர்.

2022 ஏப்ரல் மாதம் முதல் வாரத்தின் தொடக்கத்தில், அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட பல சிவில் உரிமைகள் மற்றும் நம்பிக்கை குழுக்கள் USCIRF க்கு கடிதம் எழுதி, “மத சிறுபான்மையினரை உலகின் மிக மோசமான துன்புறுத்துபவர்களில்” இந்தியாவை மீண்டும் சேர்க்க பரிந்துரைக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டனர். இந்தியாவை மீண்டும் சேர்க்க பரிந்துரைக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டனர். கையொப்பமிட்டவர்களில் அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட பல சிவில் உரிமைகள் மற்றும் நம்பிக்கை குழுக்கள் USCIRF க்கு கடிதம் எழுதி, “மத சிறுபான்மையினரை உலகின் மிக மோசமான துன்புறுத்துபவர்களில்” இந்தியாவை மீண்டும் சேர்க்க பரிந்துரைக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டனர்.

கையொப்பமிட்டவர்களில் இந்தியன் அமெரிக்கன் முஸ்லீம் கவுன்சில், ஹிந்துஸ் ஃபார் ஹியூமன் ரைட்ஸ், ஜூபிலி கேம்பெய்ன் யுஎஸ்ஏ, இன்டர்நேஷனல் கிறிஸ்டியன் கன்சர்ன், இந்தியா சிவில் வாட்ச் இன்டர்நேஷனல், ஃபெடரேஷன் ஆஃப் இந்தியன் அமெரிக்கன் கிறிஸ்டியன் ஆர்கனைசேஷன்ஸ், தலித் ஒற்றுமை மன்றம், கேமரூன் அமெரிக்கன் கவுன்சில், ஏசியன் சில்ட்ரன் எஜுகேஷன் பெல்லோஷிப், அமெரிக்காவின் இந்திய முஸ்லீம்கள் சங்கம், அமைதி மற்றும் நீதிக்கான சர்வதேச சங்கம், அனைவருக்கும் நீதி, டார் எல் எமன், கோயூர் டி அலீன் பைபிள் சர்ச், நியூ லைஃப் சர்ச், ஃப்ரெஷ் ஹார்ட் மினிஸ்ட்ரீஸ், க்ரீன்ட்ரீ குளோபல் போகனே ஃபாதர்ஹுட் முன்முயற்சி, கரோலினாஸ் இந்திய முஸ்லிம் அசோசியேஷன், கிறிஸ்டியன் சுதந்திர சர்வதேச மற்றும் சர்வதேச ஆசிய கிறிஸ்தவ முன்னணி போன்ற அமைப்புகள். அடங்கும்.

இவர்களின் முதன்மையான நோக்கமே , CPC பட்டியலில் உள்ள நாடுகள், சட்டங்களின்படி, அமெரிக்க ஜனாதிபதியால் தடைகள் பட்டியலில் சேர்க்கப்படலாம். மிக முக்கியமாக, இந்தப் பட்டியலில் சம்பந்தப்பட்ட நாட்டில் முதலீடு செய்வதிலிருந்து முதலீட்டாளர்களை தடுக்க முற்படலாம். 2020 ஆம் ஆண்டில், அப்போதைய மாநிலச் செயலாளர் மைக் பாம்பியோவும், USCIRF ஆல் பரிந்துரைக்கப்பட்ட போதிலும், இந்தியாவை பட்டியலில் சேர்க்க மறுத்துவிட்டார். 2021 ஆம் ஆண்டில், USCIRF இன் தலைவரான Nadine Maenza, “கடுமையான மத சுதந்திர மீறல்களுக்கு” பொறுப்பான இந்திய அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் மீது முக்கிய இலக்காக பொருளாதாரத் தடைகளை விதிக்க பரிந்துரைத்திருந்தார்.

2018 இல் USCIRF இல் சேர்ந்த மேன்சா, பாகிஸ்தானின் அறியப்பட்ட நண்பரான அமெரிக்க அரசியல்வாதியான ரிக் சாண்டோரமிடம் பணிபுரிந்தார். 2012 இல் சாண்டோரம் நிறுவிய “பேட்ரியாட் குரல்கள்” என்ற அமைப்பின் தலைவராகவும் உள்ளார். பேட்ரியாட் குரல்களில் அவரது சக ஊழியர்களில் டெர்ரி ஆலன், ஃபிடெலிஸ் அரசாங்க உறவுகள் (FGR) என்ற லாபி நிறுவனத்தில் பங்குதாரராகவும் உள்ளார். . FGR ஐ இந்தியன் அமெரிக்கன் முஸ்லீம் கவுன்சில் (IAMC) இந்தியாவை குறிவைக்க USCIRF உடன் லாபி செய்ய பணியமர்த்தப்பட்டது. அவர்களின் சேவைகளுக்காக, FGR 2013 மற்றும் 2014 க்கு இடையில் மட்டும் IAMC ஆல் $40,000 செலுத்தப்பட்டது. பொது கோவிட் நிதியை மோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட வட அமெரிக்காவின் இஸ்லாமிய மருத்துவ சங்கத்தின் (IMANA) நிர்வாக இயக்குநராக (2008-17) இருந்த ரஷீத் அகமது தலைமையில் IAMC உள்ளது

இவர்களின் அறிக்கையில் சுட்டிக் காட்டியுள்ள சில விவரங்கள் உண்மைக்கு புறம்பானது , முஸ்லிம்கள், கிறிஸ்தவர்கள், சீக்கியர்கள், தலித்துகள் மற்றும் பிற மத சிறுபான்மையினரை 2014க்கு பின் எதிர்மறையாகப் பாதித்தது என குறிப்பிட்டுள்ளது.

தலித்துகளின் உதாரணத்தை எடுத்துக் கொள்வோம். உத்தரப்பிரதேசத்தில் இந்த ஆண்டு மிகவும் பேசப்பட்ட சட்டமன்றத் தேர்தலில், 84 எஸ்சி இட ஒதுக்கீட்டு இடங்களில் பாஜக 63 ஐ வென்றது. தலித் சமூகத்தின் மீதான காவி கட்சியின் பிடி பல ஆண்டுகளாக வலுப்பெற்று வருகிறது. CSDS தேர்தலுக்கு பிந்தைய ஆய்வின்படி, பிஜேபியின் ஜாதவ் அடிப்படை 2012 இல் 5 சதவீதத்திலிருந்து 2022 இல் 21 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது. அதன் ஜாதவின் ஆதரவு 2012 இல் 11 சதவீதத்திலிருந்து 2022 இல் 41 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது. ஒரு கட்சி தலித்துகளுக்கு எதிராக பாகுபாடு காட்டுபவர்கள் பாகுபாடு காட்டப்பட்டவர்கள் என்று அழைக்கப்படுபவர்களிடமிருந்து இதுபோன்ற ஆதரவைப் பெற மாட்டார்கள். ஆனால், நியூயார்க் உயர் வாழ்க்கையின் ஆடம்பரங்களுக்குள் தங்களைக் கட்டுப்படுத்திக் கொள்ளும் பறக்கும்-இரவு ஆய்வாளர்களுக்கு இந்திய அரசியலை விளக்குவது கடினம்

: “UAPA மற்றும் தேசத்துரோக சட்டம் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக பேசும் எவரையும் அச்சுறுத்தல் மற்றும் அச்சத்தின் சூழலை உருவாக்க பயன்படுத்தப்பட்டது என குறிப்பிட்டு ஒரு சம்பவத்தை சுட்டிக்காட்டியிருக்கிறார்கள். அதாவது 84 வயதான ஜேசுட் பாதிரியாரும், ஆதிவாசிகள், தலித்துகள் மற்றும் பிற ஒடுக்கப்பட்ட சமூகங்களின் நீண்டகால மனித உரிமைப் பாதுகாவலருமான ஃபாதர் ஸ்டான் ஸ்வாமி, 2020 அக்டோபரில் சந்தேகத்திற்குரிய UAPA குற்றச்சாட்டின் பேரில் கைது செய்யப்பட்டார். அவரது உடல்நிலை குறித்து பலமுறை கவலைகள் எழுப்பப்பட்ட போதிலும் , அவர் ஜூலை 2021 இல் காவலில் இறந்தார். ஆனால் நீதி மன்றத்தில் பல முறை ஜாமீன் கேட்டும் , நீதி மன்றம் மறுத்தது என்பதை தங்களது அறிக்கையில் சுட்டிக் காட்டவில்லை.

தேசிய புலனாய்வு முகமையின் 10,000 பக்க குற்றப்பத்திரிகையின்படி, “ஆதிவாசிகள், தலித்துகள் மற்றும் பிற விளிம்புநிலை சமூகங்களின் நீண்டகால மனித உரிமைப் பாதுகாவலர்”, 2017 பீமா-கோரேகான் வன்முறையின் பின்னணியில் இருந்த முக்கிய நபர்களில் ஒருவர். என்ஐஏ நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பித்த கடிதங்கள் மற்றும் ஆவணங்கள், சிபிஐ-மாவோயிஸ்ட் பிரிவுகளை நிறுவி அதன் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்காக ஸ்டான் சுவாமி ஒரு தோழர் மூலம் ரூ.8 லட்சம் பெற்றதாகக் கூறுகிறது. இஸ்லாமிய பாகிஸ்தான் மற்றும் கம்யூனிச சீனாவின் சார்பாக உடனடியாக செயல்படுவதைக் காண்பிக்கும், இடதுசாரி தீவிரவாதத்துடன் தொடர்புடைய ஒரு குற்றவாளியை இந்திய அரசாங்கம் செய்ய வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கிறது. 2004 மற்றும் 2021 க்கு இடையில் இந்தியாவின் பல்வேறு பகுதிகளில் 8,527 பேர் கொல்லப்பட்டதாக மத்திய உள்துறை அமைச்சகத்தின் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. கொல்லப்பட்ட பொதுமக்களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் ஏழை பழங்குடியினர், அவர்கள் கொடூரமாக சித்திரவதை செய்யப்பட்டு கொல்லப்படுவதற்கு முன்பு ‘காவல்துறை தகவல் கொடுப்பவர்கள்’ என்று முத்திரை குத்தப்பட்டனர். இதையெல்லாம் USCIRF -ன் பார்வையில் படவில்லை.

ஸ்டான் சுவாமியைத் தவிர, மற்றொரு பெயரை மட்டுமே அறிக்கை மேற்கோளிட்டுள்ளது – குர்ரம் பர்வேஸ் என்ற காஷ்மீர் ஆர்வலர், பயங்கரவாதிகளுக்கு நிதியுதவி செய்த வழக்கில் என்ஐஏவால் கைது செய்யப்பட்டார். ஏஜென்சியின் கண்டுபிடிப்புகளின்படி, பர்வேஸ் “லஷ்கர்-இ-தயீபா ஆபரேட்டராக” பணிபுரிந்தார், அவர் “காஷ்மீர் காரணத்திற்காக” “அதிகப்படியான தொழிலாளர்களை” பணியமர்த்துவார். ஏஜென்சியின் பதிப்பை ஒருவர் கேள்வி கேட்கலாம், ஆனால் யாராலும் முடியாது என்னவெனில், அமர்நாத் யாத்திரையை பர்வேஸ் வெளிப்படையாக “இராணுவமயமாக்கப்பட்ட” மற்றும் “அரசியல்” யாத்திரை என்று அழைத்தார், இது “இந்துத்துவா தேசியவாத இயக்கத்தின் வெளிப்பாடு” ஆகும். இந்தியா மற்றும் பழங்கால பாரம்பரியம் மீதான அவரது வெறுப்பை – வெறுக்கவில்லை என்றால் – ஒருவர் எளிதாக அளவிட முடியும்.

இந்த இரண்டு பெயர்களைத் தவிர, யாருடைய நம்பகத்தன்மை எந்த வகையிலும் சந்தேகத்திற்குரியதாக உள்ளது, USCIRF அறிக்கை வேறு எந்த பெயரையும் சேகரிக்க முடியவில்லை; அதற்குப் பிறகு, இது CAA, NRC, மதமாற்ற எதிர்ப்புச் சட்டங்கள், மதங்களுக்கு இடையேயான திருமணங்கள் மற்றும் பலவற்றின் வெற்றிட அறிக்கைகள் பற்றியது. வேண்டுமென்றே அல்லது வேறுவிதமாக அறிக்கை கூறாதது என்னவென்றால், இந்த செயல்கள் அனைத்தும் இயற்கையில் எதிர்வினையாற்றுகின்றன – அவை மிஷனரிகள் மற்றும் திருச்சபையின் கைகளில் இருத்தலியல் நெருக்கடியை எதிர்கொள்ளும் பழைய இந்திய வாழ்க்கை முறையை சுய-பாதுகாப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன. . முரண்பாடு என்னவென்றால், இடைக்காலத்தின் பிற்பகுதியில் ஐரோப்பாவில் முதன்முதலில் இந்த யோசனை முளைத்த திருச்சபையைப் பாதுகாக்க மேற்குலகம் மதச்சார்பின்மையைத் தூண்டுகிறது.

தற்போதைய USCIRF கமிஷனர் நாடின் மென்சா, இதற்கு முன்னர் அமெரிக்க அரசியல்வாதியான ரிக் சான்டோரமிடம் பணிபுரிந்தார், அவர் வெளிநாட்டு விவகாரங்களின்படி, அமெரிக்கா “பாகிஸ்தானுக்கு வெளிநாட்டு உதவியைத் தொடர வேண்டும் மற்றும் அணு ஆயுதம் கொண்ட நாட்டுடன் நல்ல உறவைப் பேண வேண்டும்” என்று விரும்பினார். .

2018 இல் USCIRF இல் இணைந்த உடனேயே, Maenza Shaik Ubaid மற்றும் அவரது வெறித்தனமான இந்தியா எதிர்ப்பு அமைப்பான இந்தியன் அமெரிக்கன் முஸ்லிம் கவுன்சில் (IAMC) உடன் தொடர்பு கொண்டார். பாகிஸ்தானை தளமாகக் கொண்ட பயங்கரவாத அமைப்புகளுடன் ஆழமான தொடர்புகளைக் கொண்ட USA-ICNA (இஸ்லாமிக் சர்க்கிள் ஆஃப் வட அமெரிக்கா) வில் செயல்படும் ஜமாத் முன்னணியுடன் உபைத் தொடர்புடையவர்.

2012 இல் சாண்டோரம் நிறுவிய ‘பேட்ரியாட் வாய்ஸ்’ என்ற அமைப்பின் தலைவராகவும் மேன்சா உள்ளார். அங்கு அவர் இந்தியன் அமெரிக்கன் முஸ்லீம் கவுன்சிலால் (Fidelis Government Relations (FGR) என்ற லாபி நிறுவனத்தை நிறுவிய டெர்ரி ஆலனுடன் இணைந்து பணியாற்றினார். IAMC) இந்தியாவை குறிவைக்க USCIRF உடன் லாபி செய்ய உள்ளது. அதன் சேவைகளுக்காக, IAMC 2013-14ல் FGR $40,000 செலுத்தியதாக ஆதாரங்கள் கூறுகின்றன.

நவம்பர் 2021 இல் திரிபுராவில் நடந்த வகுப்புவாத வன்முறையின் போது தொடர்ச்சியான போலிச் செய்திகளைப் பரப்பியதற்காக IAMC மீது திரிபுரா காவல்துறையால் சட்ட விரோத நடவடிக்கைகள் (தடுப்பு) சட்டத்தின் (UAPA) கீழ் குற்றம் சாட்டுகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும். 2022 ஆண்டு அறிக்கையில் ஒரு பொய்யான செய்தியான , . “அக்டோபரில், வங்காளதேசத்தின் எல்லையான திரிபுராவில் கும்பல் ஒன்று மசூதிகளைத் தாக்கியது மற்றும் முஸ்லிம் குடியிருப்பாளர்களின் சொத்துக்களை எரித்தது” என்று அறிக்கையில் குறிப்பிட்டுள்ளது.

2018 மற்றும் 2020 க்கு இடையில், அமெரிக்க காங்கிரஸுடன் இந்தியாவுக்கு எதிராக பரப்புரை செய்ய 267,000 டாலர்களை FGR க்கு வழங்கிய ஷேக் உபைத் என்பவரால் நிறுவப்பட்ட மற்றொரு இந்திய எதிர்ப்பு முன்னணி பர்மா டாஸ்க் ஃபோர்ஸால் (BTF) FGR பணியமர்த்தப்பட்டது. Maenza தொடர்ந்து IAMC மற்றும் BTF ஆகிய இரண்டிலும் தொடர்புடையவர், இந்த தொடர்பின் காரணமாகவே இந்தியாவை CPC ஆக குறிப்பிடுவதற்கான USCIRF இன் அழைப்பை சந்தேகத்திற்குரியதாக ஆக்குகிறது.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி மீதான வெறுப்புக்கும் இந்த இணைப்பு மேலும் நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது. உதாரணமாக, BTF, காஷ்மீர் பிரிவினைவாதிகள் சார்பாக பரப்புரை செய்வதில் பெயர் பெற்ற ISI ஏஜென்ட் குலாம் நபி ஃபாய்க்கு விருந்தளித்தது. மனித உரிமை ஆர்வலர் அங்கனா சாட்டர்ஜியுடன் ஃபாய் நெருங்கிய தொடர்புடையவர், அவரும் ஹார்ட்வைர்டு குளோபல் என்ற நிறுவனத்தில் மேன்சாவுடன் பணிபுரிந்துள்ளார். 2005 இல் அப்போதைய குஜராத் முதல்வர் நரேந்திர மோடியின் அமெரிக்கப் பயணத்தைத் தடை செய்வதில், வட அமெரிக்காவின் இஸ்லாமிய வட்டத்தின் (ICNA) மற்றொரு முன்னணி என்று நம்பப்படும், BTF உடன் இணைந்து, இனப்படுகொலைக்கு எதிரான கூட்டணியின் மூலம் சாட்டர்ஜி ஒரு பெரிய பங்கைக் கொண்டிருந்தார்.

அவர்களைத் தவிர, அமைப்பின் கொள்கை ஆய்வாளரான ஹாரிசன் அகின்ஸ் போன்றவர்களும் உள்ளனர், அவர்கள் 2020 USCIRF அறிக்கையில் இந்தியாவை தடுப்புப்பட்டியலுக்கு அழைத்ததில் முக்கிய பங்கு வகித்துள்ளனர். அகின்ஸின் சுய வாக்குமூலமான ஆலோசகர் அக்பர் அகமது, இங்கிலாந்திற்கான முன்னாள் பாகிஸ்தான் உயர் ஆணையர் ஆவார். அல்லது, நைலா முகமது, USCIRF இன் மற்றொரு கொள்கை ஆய்வாளர்; அவரது தாயார் APPNA இன் நியூ இங்கிலாந்து அத்தியாயத்தின் தலைவர் ஆவார், அதன் அரசியல் பரப்புரைப் பிரிவான PAK PAC காஷ்மீரின் ‘சுதந்திரத்திற்காக’ வெளிப்படையாகப் பிரயாணம் செய்தது. USCIRF இன் மற்றொரு ஆய்வாளரான வாரிஸ் ஹுசைனுக்கு, தொடர்பு இன்னும் நேரடியானது: அவரது தந்தை பாகிஸ்தானைச் சேர்ந்தவர்.

மோடி அரசாங்கத்தை சீர்குலைக்கும் சர்வதேச முயற்சிகளில் திடீர் எழுச்சியை இது விளக்குகிறது. மேற்குலகம் இந்தியாவில் தனது நலன்களுக்கு அடிபணிந்த ஜனநாயகத்தை விரும்புகிறது. மோடியின் இந்தியா அதுவல்ல. அதுதான் பிரச்சினையின் மையக்கரு. ஜமாத்-இ-இஸ்லாமி, லஷ்கர்-இ-தொய்பா மற்றும் ஹிஸ்புல் ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடைய இஸ்லாமிய முன்னணிகளால் USCIRF ஊடுருவியது: அறிக்கை

USCIRF, தன்னை 1998 சர்வதேச மத சுதந்திரச் சட்டத்தால் (IRFA) உருவாக்கப்பட்ட ஒரு சுதந்திரமான, இருதரப்பு யு.எஸ். ஃபெடரல் அரசாங்கக் கமிஷன், வெளிநாடுகளில் மதம் அல்லது நம்பிக்கைக்கான உலகளாவிய உரிமையைக் கண்காணிக்க, ஜமாத்-இ-யுடன் தொடர்புள்ள இஸ்லாமிய முன்னணிகளால் ஊடுருவி வருகிறது. இஸ்லாமி, லஷ்கர்-இ-தொய்பா மற்றும் ஹிஸ்புல் முஜாஹிதீன்.

USCIRF புதன்கிழமை பிடன் நிர்வாகத்திடம், இந்தியா உட்பட நான்கு நாடுகளை “குறிப்பிட்ட அக்கறையுள்ள நாடுகளாக” நியமிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டது, 2020 இல் அங்குள்ள மத சுதந்திர நிலைமைகள் அவற்றின் எதிர்மறையான பாதையைத் தொடர்ந்ததாகக் குற்றம் சாட்டின.

இந்த அறிக்கையை அமெரிக்க அரசு ஏற்றுக்கொண்டால், இந்தியா மீது பொருளாதார தடை விதிக்கப்படும்.

தே குழு 2020 இல் இந்தியாவில் இஸ்லாமோஃபோபியா, பாசிசக் கதையை தூண்டியது

DisInfo Lab இன் அறிக்கையின்படி, வட அமெரிக்காவின் இஸ்லாமிய வட்டம் மற்றும் அதன் முன்னணிகளான இஸ்லாமிய வட்டம் (ICNA) ஆகியவற்றால் USCIRF மீது செல்வாக்கு செலுத்த திட்டமிட்ட பரப்புரை முயற்சியின் விளைவாக இந்த அறிக்கை உள்ளது.

2020 ஆம் ஆண்டில் இந்தியாவில் இஸ்லாமோஃபோபியா மற்றும் பாசிசக் கதையைத் தூண்டுவதற்குப் பின்னால் அதே குழு இருந்தது, இது உண்மையில் இடை-சேவைகள் மக்கள் தொடர்புகள், ஊடகங்கள் மற்றும் பாகிஸ்தான் ஆயுதப் படைகளின் மக்கள் தொடர்பு பிரிவு மூலம் இயக்கப்பட்டது.

“நெக்ஸஸ் முன்னணிகளின் ஒரு தளத்திற்குப் பின்னால் இயங்குகிறது, இவை அனைத்தும் உயர்ந்த பெயர்கள் மற்றும் உயர்ந்த நோக்கங்களுடன், ஆனால் இந்த ஒவ்வொரு முனைகளுக்குப் பின்னாலும், ஒரே மாதிரியான மக்கள் செயல்படுகிறார்கள், இந்த முகப்பின் பின்னால், நோக்கம் ஒன்று – இந்தியாவின் பிம்பத்தை குறிவைப்பது.” DisInfo Lab தனது அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

ஐசிஎன்ஏ முன்னணிகள், அனைவருக்கும் நீதி, இந்தியாவைக் காப்பாற்று, சுதந்திர காஷ்மீர் போன்ற பல்வேறு பெயர்களில் தங்கள் தொடர்புகளை மறைக்கச் செயல்படுகின்றன. இந்த முன்னணிகள் ரோஹிங்கியாக்கள் மற்றும் உய்குர்களின் பெயரில் ஜகாத் வசூலித்து, இந்தியாவுக்கு எதிராக லாபி செய்ய பணத்தை பயன்படுத்துகின்றன. இந்தியன் அமெரிக்கன் முஸ்லீம் கவுன்சில் (IAMC) அமெரிக்க பரப்புரை நிறுவனமான ஃபிடெலிஸ் அரசாங்க உறவுகளின் (FGR) உதவியுடன் ஆணையர் நாடின் மேன்சா மூலம் USCIRF இல் செல்வாக்கு செலுத்த முடிந்தது.

USCIRF கமிஷனர் நாடின் மேன்சாவைத் தவிர, USCIRF துணைத் தலைவர் அனுரிமா பார்கவா மற்றும் USCIRF அரசியல் ஆய்வாளர் ஜான் ஹாரிசன் அகின்ஸ் ஆகியோரை உள்ளடக்கிய பல முக்கியப் பணியாளர்கள் IAMC உடன் தொடர்பு கொண்டுள்ளனர். பார்கவா பில்லியனர் பரோபகாரர் ஜார்ஜ் சொரோஸால் ஊக்குவிக்கப்பட்ட ஓபன் சொசைட்டி அறக்கட்டளையின் உறுப்பினராகவும் உள்ளார், அதே நேரத்தில் அகின்ஸ் பல உயர்மட்ட பாகிஸ்தான் அதிகாரிகள் மற்றும் தூதர்களுடன் நெருக்கமாக இருக்கிறார். அவர் தனது ட்விட்டர் பதிவில், பாகிஸ்தானின் முன்னாள் தூதர் அக்பர் அகமதுவை தனது வழிகாட்டி என்று அழைத்திருந்தார். இந்த குழுக்களின் இடைவிடாத பரப்புரையின் காரணமாக, USCIRF இந்தியாவின் வரைபடத்தை மாற்றியது, அதன் 2014 அறிக்கையில் இந்தியாவில் இருந்து J&K, லடாக் மற்றும் அருணாஞ்சல் ஆகியவற்றை நீக்கியது.

யு.எஸ்.சி.ஐ.ஆர்.எஃப் அறிக்கையை இந்தியா தொடர்ந்து நிராகரித்து வருகிறது மற்றும் அறிக்கையின் பக்கச்சார்பான தன்மை காரணமாக அதன் பிரதிநிதிகள் இந்தியாவுக்கு வர அனுமதிக்கப்படவில்லை. USCIRஐப் பெருக்குவதற்கு போலியான கைப்பிடிகளையும் குழு பயன்படுத்துகிறது. DisInfo Lab இன் கூற்றுப்படி, கடந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் ஏப்ரல் வரை 1748 போலி கைப்பிடிகள் உருவாக்கப்பட்டன.

நியாயமாக சில கேள்விகள் எழுகின்றன

• USCIRF இன் தரவு மற்றும் பகுப்பாய்வுகளை எவ்வாறு நம்பலாம்?

• USCIRF ஒரு பாரபட்சமற்ற அமைப்பா?

• அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட இந்த அமைப்பின் மீது இந்தியாவுக்கு எதிரான களங்கம் உள்ளதா?

• USCIRF நேரடியாகவோ அல்லது மறைமுகமாகவோ சமரசம் செய்யப்பட்டுள்ளதா?

• USCIRF இன் அனைத்து அறிக்கைகளும் பரப்புரையின் விளைவுகளா?

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published.